+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Ý kiến về sự bình đẳng và tự do ngôn ngữ.

Thanks
    171

Ý kiến về sự bình đẳng và tự do ngôn ngữ.

Gửi admin
    Em là Hanmactu, khỏi nói anh cũng biết.
    Chúng ta có đây là ngôi nhà chung, ai cũng có một tay chung sức xây dựng và gìn giữ.
    Nhưng em nhận thấy, có một số bạn lại cho rằng họ có quyền chủ nhà hơn nhưng người còn lại.
    Họ yêu cầu tụi thành viên như em phải tôn trọng họ. Vì cớ gì lại vậy?
    Họ cũng như tụi em, cũng có cha mẹ sinh ra, cũng ăn cơm lớn lên, cũng đi học biết chữ. Thì sao họ lại phải được đặt cách hơn những người còn lại?
    Họ có công post bài, tụi em không phủ nhận, nhưng có ai ép họ nhận trách nhiệm đó đâu?!?
    Mong sau này anh admin có set ai lên, hy vọng sẽ có thẩm tra tư cách của họ.
    Họ là người có thể kết nối mọi người, không phải để chia rẻ thành viên.
    Gay đã khổ rồi, mà còn hơn thua nhau chả biết để làm cái giống gì?!

2. The Following 2 Users Say Thank You to Hanmactu For This Useful Post:

Mads (23-05-2016), namphong078 (22-05-2016)

Thanks
    546
    Đầu tiên, xin cám ơn ý kiến đóng góp của bạn dành cho forum. Mình xin chia sẻ với bạn vài điều:
    - "Tuyệt đối tôn trọng thành viên BQT" và "Quyết định của BQT là quyết định cuối cùng" là hai điều bất di bất dịch, luôn luôn tồn tại ở hầu hết các forum và đa số thành viên đều biết và thực hiện điều đó. Nó dường như đã trở thành luật bất thành văn. Nếu như ở forum, khi thành viên có hành vi "thiếu tôn trọng BQT" sẽ bị nhận một thẻ cảnh cáo, ba thẻ cảnh cáo sẽ bị ban tự động và GocKhuatVN.com không muốn thực hiện chức năng này.
    - Thành viên BQT cũng như các bạn, vừa là thành viên, vừa là quản lý của các bạn và tất cả những việc này đều không đem lại bất kì một lợi ích riêng cho bất kì cá nhân nào.
    - Tham gia vào một forum nào cũng vậy, cũng có nội quy chung của Forum, nội quy riêng của các Box, nhưng ở GocKhuatVn.com, Admin không muốn có quá nhiều nội quy và hiện tại chỉ có một nội quy duy nhất dành cho Box Truyện người lớn. Vậy nên việc yêu cầu các thành viên "tuyệt đối tôn trọng thành viên BQT" là rất quá đáng và vô lý? Hay việc là gay đã kèm theo quyền lợi không cần tôn trọng ai hết vì "là gay đã quá khổ rồi"? Mình không khuyến khích các bạn gay tự hào khi là gay, cũng không ủng hộ việc các gay coi thường bản thân khi "bị gay". Ngay cả khi là thành phần nằm trong cộng đồng LGBT, còn không quán triệt được tư tưởng căn bản về gay: Gay cũng như người bình thường, cũng có quyền lợi của người bình thường và xu hướng tính dục gay/less/bi là bẩm sinh, thì làm sao xã hội có cái nhìn bình thường đối với cộng đồng LGBT?

Nhắc lại: Không một forum nào muốn mất đi bất cứ thành viên nào, dù thành viên là người như thế nào, nhưng việc "tuyệt đối tôn trọng thành viên BQT" là bất di bất dịch. Không một ai có thể tước quyền bình đẳng và tự do ngôn luận của các bạn. Nhưng, phải luôn luôn ghi nhớ, "Tự do, nhưng trong khuôn khổ cho phép". Một vài chia sẻ, hy vọng giải đáp được thắc mắc của các bạn.
    Lần sửa cuối bởi fion2207; 21-05-2016 lúc 09:53 PM
    [Chỉ có thành viên mới được thấy link. ]

Hugging and kissing are not the only proof of love. Just thinking of someone and quietly watching over them from afar is also a form of love.

4. The Following User Says Thank You to fion2207 For This Useful Post:

lucky2507 (22-05-2016)

Thanks
    377
    Cho mình đóng góp chút ý kiến với tư cách là thành viên, ko phải quan lại chức sắc gì nha

Đầu tiên, về vấn đề "tôn trọng", trên cộng đồng mạng có ngầm định một tôn chỉ như thế này mà mình thấy rất tâm đắc và cũng luôn cố gắng tuân theo

Respect is to be earned, not given
    Nôm na ra là mày muốn được người ta tôn trọng thì mày phải thể hiện ra sao cho người ta thấy mày đáng được tôn trọng, chứ không phải đương nhiên mày là con ông giời thì mày sẽ được người khác đội lên đầu mà thờ.

Áp dụng vào đời sống, mình sẽ luôn duy trì một mức độ tôn trọng nhất định, cứ coi như là ngưỡng với giá trị bằng 0 đi, với tất cả mọi người, từ già trẻ lớn bé. Bằng 0 ko có nghĩa là ko tôn trọng, mà đấy chỉ là cái ranh giới giữa việc tôn trọng (>0) và ko tôn trọng (<0) mà thôi. Nhưng đối với những người lớn tuổi, mình sẽ luôn tôn trọng họ trước (>0). Bởi vì ít ra họ cũng đã sống được lâu hơn mình, đã kinh qua cuộc đời, đi trước cuộc chơi so với mình một thời gian rồi. NHƯNG, nếu họ tỏ ra là một kẻ không đáng để được tôn trọng, như thái độ ngông nghênh, hách dịch, coi thường người khác, thì xin lỗi, mức độ tôn trọng đối với người đó còn tụt xuống mức âm chứ chưa nói về 0.

Áp dụng vào hoạt động của diễn đàn chúng ta, quan điểm của mình là, ai cũng nên duy trì một mức độ tôn trọng nhất định đối với bất kỳ người nào khác trong diễn đàn. Nghĩa là, từ admin đến dàn mod cũng phải tôn trọng thành viên, i.e. không có được chửi bới,rủa xả, hạ thấp nhân phẩm của đối phương. Thậm chí, nếu coi như đây là một cơ quan tổ chức, thì các cán bộ (i.e. BQT) còn phải tôn trọng thành viên hơn, bởi theo lời Bác Hồ dạy, "Cán bộ là đầy tớ của nhân dân" Chúng ta nên xây dựng một môi trường bình đẳng, mọi người tôn trọng lẫn nhau, chứ không phải như thời phong kiến, có chức có quyền là leo lên đầu thiên hạ mà ngồi. Ngược lại, các thành viên cũng nên tôn trọng BQT, vì ít ra BQT cũng là người, cũng cần được đối xử bình đẳng, dù nhiều khi chẳng khác nào thằng đầy tớ thật (vào topic yêu cầu phim là thấy sự không tôn trọng đối với người đáp ứng yêu cầu). Cách tôn trọng đầu tiên là tuân thủ nội quy, quy định rất đơn giản đã được admin đặt ra. Tiếp đến là khi trao đổi, nói chuyện, nếu biết đối tượng hơn tuổi mình thì cũng nên thưa gửi đàng hoàng, còn nếu không biết thì cũng xưng hô cho lễ độ. Đừng nói năng xấc xược, bởi bạn sẽ gây ác cảm rất lớn, không chỉ cho các thành viên trong BQT, mà chắc chắn là cho các thành viên khác nữa.

Còn nếu đã thân nhau rồi thì cư xử với nhau như những người bạn trên thế giới ảo là được rồi, không cần phải câu nệ nặng nề quá.

Xin hết
    Lần sửa cuối bởi Drake411; 21-05-2016 lúc 11:14 PM
    Các topic phim của mình

| [Chỉ có thành viên mới được thấy link. ]

|

6. The Following 2 Users Say Thank You to Drake411 For This Useful Post:

Mads (23-05-2016), namphong078 (22-05-2016)

7. 22-05-2016 11:36 AM

8. 22-05-2016 11:38 AM

Thanks
    3362
    Quote Nguyên văn bởi fion2207 Xem bài viết
    Đầu tiên, xin cám ơn ý kiến đóng góp của bạn dành cho forum. Mình xin chia sẻ với bạn vài điều:
    - "Tuyệt đối tôn trọng thành viên BQT" và "Quyết định của BQT là quyết định cuối cùng" là hai điều bất di bất dịch, luôn luôn tồn tại ở hầu hết các forum và đa số thành viên đều biết và thực hiện điều đó. Nó dường như đã trở thành luật bất thành văn. Nếu như ở forum, khi thành viên có hành vi "thiếu tôn trọng BQT" sẽ bị nhận một thẻ cảnh cáo, ba thẻ cảnh cáo sẽ bị ban tự động và GocKhuatVN.com không muốn thực hiện chức năng này.
    - Thành viên BQT cũng như các bạn, vừa là thành viên, vừa là quản lý của các bạn và tất cả những việc này đều không đem lại bất kì một lợi ích riêng cho bất kì cá nhân nào.
    - Tham gia vào một forum nào cũng vậy, cũng có nội quy chung của Forum, nội quy riêng của các Box, nhưng ở GocKhuatVn.com, Admin không muốn có quá nhiều nội quy và hiện tại chỉ có một nội quy duy nhất dành cho Box Truyện người lớn. Vậy nên việc yêu cầu các thành viên "tuyệt đối tôn trọng thành viên BQT" là rất quá đáng và vô lý? Hay việc là gay đã kèm theo quyền lợi không cần tôn trọng ai hết vì "là gay đã quá khổ rồi"? Mình không khuyến khích các bạn gay tự hào khi là gay, cũng không ủng hộ việc các gay coi thường bản thân khi "bị gay". Ngay cả khi là thành phần nằm trong cộng đồng LGBT, còn không quán triệt được tư tưởng căn bản về gay: Gay cũng như người bình thường, cũng có quyền lợi của người bình thường và xu hướng tính dục gay/less/bi là bẩm sinh, thì làm sao xã hội có cái nhìn bình thường đối với cộng đồng LGBT?

Nhắc lại: Không một forum nào muốn mất đi bất cứ thành viên nào, dù thành viên là người như thế nào, nhưng việc "tuyệt đối tôn trọng thành viên BQT" là bất di bất dịch. Không một ai có thể tước quyền bình đẳng và tự do ngôn luận của các bạn. Nhưng, phải luôn luôn ghi nhớ, "Tự do, nhưng trong khuôn khổ cho phép". Một vài chia sẻ, hy vọng giải đáp được thắc mắc của các bạn.
    có lẽ nhỏ hơn tôi, thôi thì kêu em, không đồng ý thì la lên

giá như em biết lý do tại sao em Lộc lập trang này thì em có lẽ nghĩ khác đi
    Cát bụi sẽ trở về cát bụi.

10. The Following 5 Users Say Thank You to namphong078 For This Useful Post:

Drake411 (22-05-2016), Mads (23-05-2016), Nguyễn Nhựt Toàn (22-05-2016), saigonmuadong83 (22-05-2016), XaChảy (22-05-2016)

11. 22-05-2016 04:08 PM

12. 22-05-2016 06:11 PM

13. 22-05-2016 07:48 PM

14. 22-05-2016 08:11 PM

15. 22-05-2016 09:36 PM

Thanks
    546
    Vì topic có những bài viết không liên quan đến nội dung chính, nên BQT sẽ copy topic thêm vào [Chỉ có thành viên mới được thấy link. ]
    , các bạn có thể vào bày tỏ cảm xúc, còn những bài viết không liên quan trước đó, sẽ bị xóa, sau post này của BQT, nếu các bạn vẫn tiếp tục post những bài viết không liên quan đến nội dung của topic, những bài viết đó sẽ bị xóa không báo trước.
    Thay mặt BQT!

Ko cần mở thêm topic đâu fion, cứ xóa thẳng luôn đi. Tiện thể xem xét luôn có nên ban spammer không

Drake.
    Lần sửa cuối bởi Drake411; 23-05-2016 lúc 07:04 PM

Hugging and kissing are not the only proof of love. Just thinking of someone and quietly watching over them from afar is also a form of love.

Thanks
    546
    Quote Nguyên văn bởi fion2207 Xem bài viết
    [/RIGHT]
    Ko cần mở thêm topic đâu fion, cứ xóa thẳng luôn đi. Tiện thể xem xét luôn có nên ban spammer không

Drake.
    [/CENTER]
    Vì Admin yêu cầu mình không được quá "cứng" (nghiêm khắc) đối với thành viên, nên thay vì xóa bài như nguyên tắc cũ, mình sẽ cân nhắc thêm nhiều khía cạnh khác khi xóa bài.
    Quyết định cuối cùng cho topic vẫn như trước đó: Copy nguyên văn topic trước khi "thanh lọc" qua Box Tâm sự - Nhật ký để mọi người bày tỏ cảm xúc, làm "sạch" topic này ngay sau khi copy.

Thanks
    171
    Nếu anh Lộc không đứng ra nói phải trái, để cho những thành phần làm rầu nồi canh như người ở cõi trên kia! Xin hãy banned em hộ!
    Anh Lộc cũng biết tại sao ae theo anh Lộc qua tới tận đây, chúng ta với nhau hơn cả sự tôn trọng nhau đó là tình cảm sẻ chia!
    Ai đó nói gì em không thèm care! Nếu Lộc không nói, mà để tiếp tục tình trạng họ bảo thủ và bảo vệ nhau theo cách "1 là tôn trọng, 2 là banned" thì thí nghiệm em đi!

*gửi đầng ấy: Tôi không cần bạn phản biện! Nếu muốn ngta tôn trọng mình, mình phải tự trong đi và hãy để ngta tôn trọng 1 cách tự nguyện!

19. The Following 2 Users Say Thank You to Hanmactu For This Useful Post:

Mads (25-05-2016), namphong078 (24-05-2016)

Thanks
    1172
    Quote Nguyên văn bởi Hanmactu Xem bài viết
    Nếu anh Lộc không đứng ra nói phải trái, để cho những thành phần làm rầu nồi canh như người ở cõi trên kia! Xin hãy banned em hộ!
    Anh Lộc cũng biết tại sao ae theo anh Lộc qua tới tận đây, chúng ta với nhau hơn cả sự tôn trọng nhau đó là tình cảm sẻ chia!
    Ai đó nói gì em không thèm care! Nếu Lộc không nói, mà để tiếp tục tình trạng họ bảo thủ và bảo vệ nhau theo cách "1 là tôn trọng, 2 là banned" thì thí nghiệm em đi!

*gửi đầng ấy: Tôi không cần bạn phản biện! Nếu muốn ngta tôn trọng mình, mình phải tự trong đi và hãy để ngta tôn trọng 1 cách tự nguyện!
    Bình tĩnh đi Cậu ơi... Chuyện đâu sẽ ra đó thôi mà... Đừng quá nóng giận... hại sức khỏe đấy ạ

21. The Following 2 Users Say Thank You to Nguyễn Nhựt Toàn For This Useful Post:

Thanks
    51
    Quote Nguyên văn bởi Hanmactu Xem bài viết

Luật lệ của diễn đàn người ta làm theo quy củ bạn thấy thoải mái thì ở chơi không thích thì đi , bức xúc làm gì cho mệt

Bạn ấy có bức xúc mới vào đây lên tiếng ý kiến ,đây là mục Thắc Mắc Khiếu Nại -Đóng Góp Ý Kiến nếu BQT move bài của bạn ấy qua box Tâm Sự-Nhật Ký thì thấy hơi vô lý
    Lần sửa cuối bởi *Bảo Bối*; 24-05-2016 lúc 09:02 PM
    ...................Hung Thần Đang Tới...................

Thanks
    1172
    Hình như ở đây đang xảy ra một sự hiểu sai khi cụm từ "BQT" hình như bị đem ra làm "bình phong" hơi bị lố r đấy

24. The Following 2 Users Say Thank You to Nguyễn Nhựt Toàn For This Useful Post:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối

Thông tin chủ đề