+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: [Hướng dẫn] Post hình max size vào bài viết

Thanks
    1076

[Hướng dẫn] Post hình max size vào bài viết

Hôm nay Lộc sẽ hướng dẫn ae post hình kèm theo vào Topic của mình với Max Size như nguyên gốc!

1. Các bạn vào trang imgur.com để đăng ký một tài khoản! Sau đó đăng nhập vào tài khoản mình vừa tạo (Có email xác nhận nên nhớ ghi email thật của mình)

2. Sau khi đã Log-in đc vào tài khoản của mình, rê chuột vào góc phải bên trên ngay nick của mình, chọn Images (vì sau khi Log-in vào xong, nó sẽ chuyển bạn vào trang chủ của nó, chỉ hiện toàn hình của member từ khắp thế giới vừa post lên)

3. Sau đó Click vào Computer để lấy hình từ máy tính (Lộc nghĩ bạn nên tạo 1 Folder trong máy tính để save ảnh về để chung vào, khi mở ra, máy tính sẽ nhớ nên ko cần phải click chọn vào từng Folder tìm nơi muốn save)

4. Chọn hình từ máy tính mà bạn muốn post (Có thể ấn giữ nút Ctrl để chọn nhiều hình cùng một lúc). Sau đó nhấn Open.

5. Chờ một lúc cho nó Upload hình bạn đã chọn lên Server. Muốn chọn nguyên size theo hình gốc thì bạn copy dòng thứ 2: "Direct Link Email & IM"

6. Vào lại Forum, click vào Icon như trong hình "Insert Image".

7. Nó hiện lên một bảng như trong hình, bạn chọn qua thẻ "From URL", paste link hình đã copy vào chỗ trống. Sau đó nhớ click bỏ chọn tick ngay "Recieve remote file and reference locally".

8. Click "Insert Image" để xem thành quả!

9. Nếu muốn add thêm hình thì cứ làm các bước như thế! (từ Bước 3)

Chúc các bạn thành công! Thân ái!

2. The Following User Says Thank You to Nguyễn Tấn Lộc For This Useful Post:

lucky2507 (06-04-2016)

Thanks
    301
    a lộc cũng xài trang imgur này ah2 e cũng xài nữa nè thếm cái này nếu ai chỉ mún up hình nhanh thì chon cái dòng BBcode copy nó dán wa là xong ko cần j nữa hết

Thanks
    1076
    Quote Nguyên văn bởi lavangroi Xem bài viết
    a lộc cũng xài trang imgur này ah2 e cũng xài nữa nè thếm cái này nếu ai chỉ mún up hình nhanh thì chon cái dòng BBcode copy nó dán wa là xong ko cần j nữa hết
    Nhưng nó ko Full size e ơi! ^^!

5. The Following User Says Thank You to Nguyễn Tấn Lộc For This Useful Post:

Tran Hung (06-04-2016)

Thanks
    53
    Lâu nay mình vẫn hay dùng bên Postimage.org vì web này lưu trữ file gốc nên lấy nguyên đường dẫn qua luôn, đảm bảo full, bên nước ngoài hay dùng. Đặc biệt là web này cho phép nội dung ng lớn nên không cần lo về bị xóa hình vi phạm nội dung.

7. The Following User Says Thank You to hoh For This Useful Post:

Tran Hung (06-04-2016)

Thanks
    619
    Quote Nguyên văn bởi hoh Xem bài viết
    Lâu nay mình vẫn hay dùng bên Postimage.org vì web này lưu trữ file gốc nên lấy nguyên đường dẫn qua luôn, đảm bảo full, bên nước ngoài hay dùng. Đặc biệt là web này cho phép nội dung ng lớn nên không cần lo về bị xóa hình vi phạm nội dung.
    nhưng quan trọng là chọn link nào để dán qua đây đối với cả album hả Hoh, a cũng up các albums ở đây, mà ko biết dùng link nào để dán vào URL đưa nó qua đây

Thanks
    53
    Quote Nguyên văn bởi tranhung8309 Xem bài viết
    nhưng quan trọng là chọn link nào để dán qua đây đối với cả album hả Hoh, a cũng up các albums ở đây, mà ko biết dùng link nào để dán vào URL đưa nó qua đây
    Trc h em dùng direct link ah anh ơi. Nhiều ảnh thì hơi cực, lúc dán qua rồi thì mỗi direct link thì phải cho nó nằm giữa tag [IMG][/IMG]

Thanks
    209
    Quote Nguyên văn bởi Nguyễn Tấn Lộc Xem bài viết
    Nhưng nó ko Full size e ơi! ^^!

Phai làm như bạn lavangroi ko biết full ko mà poaat ở 4rum nào cái hình nó chiếm muốn hết cái màn hình vi tính luôn, )
    ô, hôm nay mình vẫn đẹp trai..hé hé!

Thanks
    0
    Co gui duoc dau troi,tu nhien bat chon file roi bam chon cat mat tiu
    Attached Images

Thanks
    237
    Nó ko hiện bất cứ code hay hình trong box comment nhưng khi bấm gửi hình mới hiện ra. Thật là khó khăn

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề